Trang chủ NGHIỆP VỤ KẾ TOÁN Điều kiện học kế toán trưởng là gì?

Điều kiện học kế toán trưởng là gì?

28
0
Chia sẻ

Khi bạn muốn tham gia khóa học nghiệp vụ kế toán trưởng bạn cần những điều kiện nào. Hãy tìm hiểu nhé!

Căn cứ điểm b, khoản 1, Điều 2 Thông tư số 199/2011/TT-BTC ngày 30/12/2011 của Bộ Tài Chính. Về hướng dẫn thực hiện tổ chức bồi dưỡng và cấp Chứng chỉ bồi dưỡng Kế toán trưởng. Quy định tiêu chuẩn của học viên tham dự khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng: “Có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về tài chính, kế toán, kiểm toán từ bậc trung cấp trở lên có thời gian công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán”.

Cụ thể, học viên phải có tối thiểu là 3 năm công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán. Kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp trung cấp hoặc cao đẳng. Tối thiểu là 2 năm công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp đại học.

Căn cứ khoản 2, Điều 3, Thông tư liên tịch số 163/2013/TTLT-BTC-BNV ngày 15/11/2013. Về hướng dẫn tiêu chuẩn, điều kiện, thủ tục bổ nhiệm, bổ nhiệm lại, bố trí, miễn nhiệm, thay thế và xếp phụ cấp trách nhiệm công việc kế toán trưởng, phụ trách kế toán trong các đơn vị kế toán thuộc lĩnh vực kế toán nhà nước quy định: 

“Người có trình độ chuyên môn nghiệp vụ về kế toán là những người đã tốt nghiệp trung cấp, cao đẳng, đại học, sau đại học chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán tại các trường trung cấp, cao đẳng, đại học hoặc các học viện ở trong và ngoài nước”.

Dó đó, người tốt nghiệp chuyên ngành quản trị kinh doanh không đủ tiêu chuẩn tham dự khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng.

Căn cứ khoản 2, Điều 4 Thông tư liên tịch số 163/2013/TTLT/BTC-BNV uy định: “Đối với đơn vị kế toán trung cấp Trung ương và cấp tỉnh, người được bổ nhiệm làm kế toán trưởng phải có trình độ chuyên môn nghiệp vụ về kế toán từ trình độ đại học trở lên”.

Căn cứ nhu cầu xã hội, Công Ty Cổ Phần Giáo Dục Việt Nam thông báo mở lớp nghiệp vụ kế toán trưởng. Đồng thời chúng tôi có đào tạo tại các đơn vị, đào tạo theo hợp đồng.

Khóa học kế toán trưởng được học theo khung chương trình khung của Bộ Tài chính

Không cần biết bạn ở đâu, bạn ở nơi nào trên đất nước Việt Nam. Bạn hãy ngồi ngay tại nhà và hãy nhắc máy lên gọi ngay cho chúng tôi. Hoặc bạn hãy để lại thông tin vào from đăng ký sẽ có bạn gọi ngay cho bạn!!!!!

Liên hệ đăng ký học: 09 02 86 86 40 – 09 75 942 153

Đăng ký Online

 

 

 

 

Facebook Comments
Rate this post

BÌNH LUẬN

Please enter your comment!
Please enter your name here